KIONGOZI WA MBIO ZA MWENGE WA UHURU AWEKA JIWE LA MSNGI JENGO LA MADARASA SEKONDARI KAGONGWA KAHAMA

Na Kareny Masasy,Kahama

KIONGOZI wa mbio za mwenge  wa Uhuru kitaifa Wazo Mwang'onda  ameweka jiwe la msingi jengo la vyumba vitatu vya madarasa kwenye shule ya sekondari Kagongwa iliyopo Manispaa ya Kahama mkoani Shinyanga.

Shule hiyo ilianza kujengwa kwa nguvu za wananchi kuchangia shilingi Milioni saba huku ukamilishaji wake ukitolewa na  halmashauri ya Manispaa fedha za  mapato ya ndani  shilingi Milioni  63.

Mwang'onda amesema  hayo leo  baada ya mwenge wa Uhuru  kupokelewa  katika viwanja vya shule ya sekondari  Kagongwa ukitokea Halmashauri ya wilaya ya Shinyanga huku mkuu wa Wilaya ya Kahama Frank Nkinda akikabidhiwa.

Mwang'onda amesema amefurahishwa na ujenzi huo  pamoja na ushirikishwaji wa wananchi lakini amekubali kuweka jiwe la msingi  na imefikia hatua ya ukamilishaji  nakuwataka wazazi wawasimamie watoto wao  maendeleo ya shule ili wafaulu masomo yao.

Mwang'onda amesema shule hiyo ameipatiwa cheti  kwaajili ya klabu ya wapinga rushwa kwa  wanafunzi 60 ambao wanachama wa klabu hiyo iliyoanxishwa mwaka 2023 na  wanaendeleza mapambano ya kupinga vitendo vya rushwa. na hiyo ndiyo inatakiwa ili Tanzania iendelee kuwa salama.

"Nimezindua upandaji wa miti kwenye shule hiyo hali ambayo inatakiwa mazingira kutunzwa na kusimamiwa vizuri na kila mwanafunzi anatakiea awe na mti wake wa kutunza ikikua hata mazingira ya kujisomea yatakuwa mazuri"amesema Mwang'onda.
Mkuu wa  wilaya ya Kahama Frank Nkinda  wakati wa kupokea mwenge huo kutoka kwa mkuu wa wilaya ya Shinyanga Julius Mtatiro amesema  mwenge huo utakimbizwa halmashauri tatu za  ushetu,Msalala na Kahama kwa kupita kwenye miradi 21 yenye thamani zaidi  ya shilingi bilion 5.4   na kukimbia umbali wa kilomita  361.4


Post a Comment

0 Comments