JENGO LA WODI YA WAZAZI KITUO AFYA KAKOLA LAWEKWA JIWE LA MSINGI NA MBIO ZA MWENGE


Na Kareny Masasy Msalala

KIONGOZI wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Kitaifa Wazo Mwang'onda ameweka jiwe la msingi kwenye jengo la  wodi ya wazazi  na upasuaji katika kituo cha Afya Kakola kata ya Bulyanhulu  Halmashauri ya Msalala Wilayani Kahama Mkoani Shinyanga kilichogharimu zaidi ya shilingi Milioni 269.
 
Kabla ya kuweka jiwe hilo Mganga mfawidhi wa kituo hicho  dkt  Emanuel Boniface akisoma taarifa ya ujenzi huo leo  amesema  ujenzi ulianza rasmi mwezi Oktoba mwaka 2025 na kukamilika mwaka 2026 mwezi Julai.

"Serikali kuu ilileta shilingi Milioni 250  na Halmashauri ya Msalala imetoa  zaidi ya shilingi Milioni 19  kwa kuboresha miundombinu   ya kituo hicho"amesema Dkt Boniface.

Mbunge wa jimbo la Msalala  Mabula Magangila amesema kuwa kwa mujibu wa sensa  ya watu na makazi ya mwaka 2022 kata ya kakola ina takribani wakazi 51,000 lakini  walikuwa hawana kituo cha afya kulikuwa na Zahanati tu.

"Sasa tunashukuru serikali kuu kueta  shilingi  250 za  ujenzi wa jengo hilo hivyo  tunashukuru kwa uwepo wa kituo hiki"amesema Magangila.
Mwang'onda amepongeza halmashauri hiyo kusimamia vizuri  wakandarasi kwani jengo hilo limejengwa kwa kiwango kizuri huku akitaka miradi mingine inayotekelezwa isimamiwe viziri. 

Post a Comment

0 Comments