TRA KAHAMA YATOA MSAADA KWA WATOTO WANAOLELEWA KITUO CHA MUVUMA

Na Kareny Masasy,Kahama

WATOTO  50  wanaolelewa kwenye kituo cha Muvuma kata ya Nyasubi Halmashauri ya Manispaa Ya Kahama  wameomba kupatiwa bima ya afya na solar kwaajili ya tahadhari pindi nishati ya umeme ikikatika.

Ambapo Mamlaka ya Mapato Tanzania  (TRA)  Mkoa wa kikodi Kahama  umeeleza kutatua changamoto hizo kwani nao ni sehemu ya jamii wanaotakiwa kuishi maisha mazuri kama watu wengine.

Walezi wa kituo hicho Agata  Charles  na  evarist Masanja  wameeleza changamoto hiyo  leo    mbele ya Meneja wa TRA  Mkoa wa kikodi Kahama  Wisaka Kamwamu alipokuwa ameambatana na baadhi ya watumishi   walipokuwa wakikabidhi  msaada  wa vyakula,vinywaji,  sabuni  ikiwemo  shilingi 500,000 tasilimu.

Charles  amesema    kuna watoto 50 ambapo wasichana ni 30 na wavulana ni 20 ikiwa wote wanasoma madarasa tofauti  kuanzia  awali hadi sekondari    waliletwa kwenye kituo hicho  wakiwa yatima na wengine waliokuwa wakiishi kwenye mazingira magumu.

Masanja  amesema  changamoto iliyopo watoto hao hawana bima za afya hali wakiugua inakuwa changamoto kupata fedha za matibabu  pia aliomba wapatiwe  solar  ili siku ukikatika watoto waweze kujisomea na kuongezewa jiko la gesi kwani  ikiisha kuweka inakuwa hakuna fedha nakufika hatua ya watoto kutaka kulala njaa.

“Tunashukuru kwa msaada mkubwa mlioutoa  tunaomba mkienda huko mtuangalie suala la  mahitaji mengine ikiwemo vyombo vya kupikia kama sufuria zimekuwa za siku nyingi ni chakavu”amesema   Charles.

 Meneja wa TRA  Wisaka  Kamwamu    amesema  wameamua kutoa msaada wa vitu hivyo na fedha kwa kusherekea  miaka 30 ya tangu kuanzishwa kwa Mamlaka hiyo nchini ambapo  hawataishia  hapo wamesikia changamoto  zilizopo nakwenda kuanzisha harambee ili kuweza kuzitatua.

 “Kama suala la bima ya afya na gesi ya kupikia hilo suala tumelichukua nakulifanyia kazi  najua kwa mapenzi ya mungu hamtaweza kulala njaa  na hakuna budi  sisi kama watumishi kuhudhuria kwenye kituo hiki mara kwa mara”amesema   Kamwamu.

Kaimu  Meneja Msaidizi  Mkoa  upande wa  ukaguzi  TRA Kahama  Ester Martin amesema  watoto hawa ni upande wa jamii wakikua ni walipa kodi wazuri hivyo wamekuja kuwaona na wapo waelewa  na  kipindi hiki wako karibu na walipa kodi nakushirikiana nao  ili wafahamu takwa la kisheria na ulipaji kihiari. 

 

 

 

 

 


Post a Comment

0 Comments