Na Kareny Masasy,Kahama
MKUU wa wilaya ya Kahama mkoani Shinyanga Frank Nkida ameanza kutekeleza agizo la kuwataka wamiliki wa nyumba za kulala wageni na wamiliki wa nyumba za kupangisha wahakikishe wateja wanaokuja wajiandikishe na kuonyesha kitambulisho cha Taifa (NIDA).
Ikiwezekana wageni wakatoe taarifa kwa wenyeviti wa vijiji
au mtaa ili kuondoa wimbi la watu kuingia bila taarifa na kuvunja sheria
ikiwemo kuhatarisha hali ya usalama kama ilivyotokea mwaka jana mwezi Oktoba.
Mkuu wa
Wilaya Nkinda amesema hayo juzi
alipokuwa akiongea na wamiliki hao huku akiwaeleza lengo la kuwaita ni kuimarisha hali ya usalama ya
wilaya hii kwa kushirikiana kwa pamoja
nakutotaka hali ijirudie tena.
“Tulikwisha
kuta nyumba moja ina vijana 50 walioacha shule nakujiingiza kwenye vitendo
viovu lakini mmiliki wa nyumba hana
wasiwasi wala kushtuka kutoa taarifa sehemu yoyote sasa ninataka kuimarisha
ulinzi kila mgeni anaeingia aonyeshe
kitambulisho cha Taifa ni suala endelevu”amesema Nkinda.
Nkinda
amesema imani iliyopo ni kukomesha vitendo vya kiuhalifu na wanatarajia kufanya serikali ina
macho kwani amepokea maelekezo kutoka kwa waziri
mkuu na kuhakikisha maeneo yote yanakuwa
salama hawategemei kuona watu wanakosa
utulivu katika kukuza uchumi wa kwenye kaya zao.
“Ni marufuku
mgeni yeyote kuingia kwenye nyumba ya wageni kulala bila kujiandikisha kila mmiliki ahakikishe awe na daftari lake
na ukaguzi utafanyika atakaye kiuka atachukuliwa hatua”amesema Nkinda.
Msimamizi wa
vitambulisho vya Taifa wilayani Kahama Siriel Mchomvu alisema upo utaratibu wanaoufanya wa kutembea kwenye
kila kijiji kuandikisha wanaohitaji vitambulisho na wale ambao hawajachukua
kwenye ofisi za kata ni vingi wajitokeze
wakachukue.
Kaimu
Mkurugenzi wa Manispaa ya Kahama ambaye ni ofisa Tehama Juma
Benjamin amesema kuna nyumba za kulala wageni zaidi ya 400 na
wamiliki waliohudhuria ni wachache aliomba wakapeane taarifa hizi ili wakikutwa
hawatekelezi wasilaumu watakapo chukuliwa hatua.
Mmiliki wa
nyumba ya Wageni kutoka kata ya Kagongwa Suzana Kilaba ameeleza wananchi
waishio vijijini wengi hawana vitambulisho vya taifa hivyo wanapokuja kwenye
nyumba za wageni wasipewe huduma waliomba serikali hili suala waliangalie.

0 Comments