AMCO'S ZAWANUFAISHA WAKULIMA KUPATA HUDUMA SAHIHI

 
Na Kareny Masasy,Kahama 
 
 WAKULIMA  164,400  mkoani Shinyanga wamenufaika kupata huduma kupitia  vyama vya msingi (Amco’s)  huku  vyama hivyo vikiendelea kuimarishwa zaidi na kupewa elimu ya mara kwa mara.

 Mrajisi Msaidizi wa Vyama vya Ushirika Mkoa wa Shinyanga Ibrahim Kakozi  amesema  hayo juzi kwenye jukwaa la Maendeleo la  ushirika lililofanyika  mjini Kahama huku akieleza ushirika una wanachama  28,000.

Kakozi amesema  vyama vya ushirika vinaendelea kuwa na mali zenye thamani ya mabilioni ya fedha  lakini  bado  kuna  changamoto za upungufu wa watendaji, uelewa mdogo wa baadhi ya wanachama na udhaifu wa nidhamu ya mikopo.

Kakozi ametoa  wito wa kuimarishwa kwa matumizi ya mifumo rasmi ya malipo badala ya fedha taslimu ili kuongeza uwazi na kupunguza upotevu wa fedha katika minyororo ya biashara ya mazao.

Mwenyekiti wa Chama Kikuu cha Ushirika Kahama (KACU) Emanuel Nyambi amesema  sekta ya ushirika Mkoa wa Shinyanga imeendelea kuwa chachu ya maendeleo kwa kuongeza ajira, masoko na kipato cha wakulima.

 "Zaidi ya watu 25,000 wananufaika na ajira za moja kwa moja na zisizo za moja kwa moja kupitia shughuli za ushirika, zikiwemo uchakataji wa mazao, usafirishaji na masoko"amesema Nyambi.

 Akiongea  kwa  niaba ya Mkuu wa Mkoa wa Shinyanga  Mkuu wa Wilaya ya Shinyanga  Julius Mtatiro amesema  ushirika ni nyenzo muhimu ya utekelezaji wa sera za maendeleo za Serikali katika kuinua uchumi wa wananchi  hususan wakulima.

Mtatiro  amesema Mkoa wa Shinyanga ni miongoni mwa maeneo yanayoongoza kwa uzalishaji wa pamba na tumbaku nchini  huku akieleza kuwa mafanikio hayo yametokana na ushirikiano kati ya Serikali, vyama vya ushirika na wadau wa maendeleo.

 Mtatiro amesema  Serikali kupitia mfumo wa ushirika imeendelea kutoa ruzuku ya pembejeo ikiwemo mbolea na viuatilifu hatua iliyosaidia  kupunguza gharama za uzalishaji na kuongeza tija kwa wakulima.

 

 

Post a Comment

0 Comments