DC KAHAMA AJIVUNIA UWEPO WA MIRADI YA MAENDELEO KWA BILIONI 295.2

   Na Mwandishi wetu,Kahama

WILAYA ya Kahama mkoani Shinyanga imejivunia  kuongezeka kwa maendeleo kwa kasi kutokana na serikali  ya awamu ya sita  kuleta  zaidi ya shilingi bilioni 295.2 fedha za utekelezaji miradi mbalimbali ya Maendeleo.

Mkuu wa wilaya ya Kahama Frank Mkinda  amesema hayo leo wakati wa kutoa taarifa ya utekelezaji  wa  ilani ya Chama cha Mapinduzi (CCM)  kwa kipindi cha kuanzia mwezi Novemba 2025  hadi Juni 2026 kwenye Halmashauri Kuu ya Chama  Wilaya hiyo.

Mkinda amesema kupitia fedha hizo upande wa sekta ya afya  wilaya ilipokea  zaidi ya shilingi  bilioni kumi kwaajili ya ujenzi  na ukarabati  wa miundombinu  ya vituo vya kutolea  huduma za  afya na kuwezesha utekelezaji wa    ujenzi wa jengo la mama na mtoto,jengo la bima,ujenzi wa mtambo wa kuzalishia hewa ya oksjeni  na jengo la uraibu  wa madawa  Manispaa ya Kahama.

“ kuna ongezeko ujenzi wa nyumba tano za watumishi katika vituo vya afya Nyalwelwe,Chambo na Butibu halmashauri ya Ushetu  na ongezeko la upatikanaji wa  dawa,vifaa tiba  na  vitendanishi katika vituo vya kutolea huduma za afya wilaya nzima  kutoka asilimia 76 hadi  kufikia asilimia 88”.amesema Mkinda.

Ameongeza "kuna uendelezaji wa ujenzi  wa vituo vitano vya afya  vya Bulige na Mwalugulu   halmashauri ya Msalala".

Mkinda amesema wamepokea  watumishi 142 wa ajira mpya hivyo kuwa na ongezeko la watumishi 406 kutoka 1,104 wa awali nakufika watumishi  1,510.

Mwenyekiti wa chama hicho  Thomasi Myonga amesema kuna kata 58 na serikali imeendelea kuleta fedha nanyi mmejionea sio kitu cha siri hivyo kumuombea kwa mungu ili aendelee kutekeleza na kufikia mwisho wa uongozi wake.

“Sasa hivi watoto wanaenda shule,kina mama wanajifungua,kilimo na mifugo  kinasimamiwa vizuri hivyo changamoto kila kitu kikifanyika kinaibuka lakini zote zinaendelea kutatuliwa ikiwemo utolewaji wa ajira hivyo chama kiendelee kudumu”amesema Myonga.

Myonga amempongeza mkuu wa wilaya kwa wasilisho la taarifa ambapo ameshirikiana na wabunge  wa majimbo  na zipo changamoto ambazo  madiwani wanatakiwa wazifuate mfano wachimbaji wa madini  vijana  maeneo yenye machimbo hawaunganishwi  kupata leseni  kwani wanapata  watu kutoka maeneo  mengine

“Tutataka kuona vijana wangapi wa Wilaya ya Kahama wanachimba na wamepewa leseni  ambapo viongozi wanao uwezo wa kuwashika mkono vijana ili baadaye wakinufaika waje kuwakumbuka”amesema Myonga..

 Hata hivyo katibu wa chama wilaya ya Kahama Andrew Chatwanga  ameeleza  wapo wenyeviti ambao wamekuwa hawafanyi  mikutano wala madiwani hawafanyi  kwa kuogopa kuulizwa maswali lakini ushauri itisheni mikutano  muwaeleze wananchi  kinachotekelezwa ili kupunguze maswali.

Baadhi ya wajumbe wamepongeza zaidi suala la uwekwaji wa lami  barabara ya Kahama kwenda Kakola ambayo ilikuwa ikiwafanya waonekane wanyonye lakini  sasa  kazi iendeleee












Post a Comment

0 Comments