Na Kareny Masasy,Shinyanga
VIKUNDI vya wajasiriamali wadogo mkoani Shinyanga vinavyojishughulisha na usindikaji wa mazao nakuongeza mnyororo wa thamani vimewekwa kwenye orodha ya maonyesha ya kitaifa ya biashara jijini Dar-es-salaam mwaka huu.
Mkuu wa mkoa wa Shinyanga Mboni Mhita amesema hayo alipokuwa akiongea na waandishi wa habari ambapo alieleza vikundi vilivyo tayari mpaka sasa ni vitatu ambavyo vyote vilipata mkopo wa asilimia kumi kutoka halmashauri ya Ushetu wilayani Kahama.
Mhita amesema mkoa ulishiriki mwaka jana maonyesho hayo ya biashara jijini Dar-es-salaam na kubahatika kupeleka vikundi viwili vinavyosindika mazao kama mchele ambapo walinufaika na kuuza wote kabla ya maonyesho hayajaisha.
“Wafanyabiashara wakubwa,wakati na wadogo ikiwemo wachimbaji wa madini watahudhuria maonyesho ya 50 ya biashara wakitokea mkoani Shinyanga kwani lengo kuona wengine wanafanya nini nakutangaza fursa za biashara zao ndani nan je ya nchi” amesema Mhita.
Mhita amesema mkoa wa Shinyanga una fursa nyingi za kiuchumi na ukiangalia upande wa kilimo kuna zao la Tumbaku,Pamba,Mpunga na Choroko ambayo yanalimwa sana na wapo wafugaji wanaofuga mifugo kwa wingi.
Upande wa wachimbaji wadogo nao wameanza kukopesheka hivyo kuna wachimbaji wanawake na vijana ambao wakipata fursa ya kwenda kuonyesha biashara na shughuli zao watajitangaza kwaajili ya kupata fursa za masoko.
Ofisa biashara mkoa wa Shinyanga Magreth Warioba amesema maandalizi wameyafanya kikamilifu kwaajili ya maonyesho ya kitaifa na viwanda vikubwa vitatu vitashiriki .
Warioba amesema serikali imekuwa bega kwa bega kuwawezesha wajasiriamali kuwekeza kwenye uchumi baada ya kupatiwa mikopo ya asilimia kumi kutoka mapato ya kwenye halmashauri.
.jpg)
0 Comments